सोनल नगरमध्ये पहिल्याच पावसात नाले तुंबले; पाणी घरांमध्ये शिरल्याने नागरिक त्रस्त

Image
जालना प्रतिनिधी समाधान खरात  जालना शहरातील सोनल नगर परिसरात आज सकाळी झालेल्या पहिल्या पावसानेच नागरी सुविधांच्या दाव्यांची पोलखोल झाली. परिसरातील नाल्यांची नियमित स्वच्छता न झाल्याने पावसाचे पाणी नाल्यातून वाहून न जाता रस्त्यावर तुंबले. त्यामुळे अनेक ठिकाणी रस्त्यांना तळ्याचे स्वरूप आले असून नागरिकांना मोठ्या समस्येला सामोरे जावे लागले. तुंबलेल्या पाण्याचा निचरा न झाल्याने ते थेट नागरिकांच्या घरांमध्ये शिरले. महिलां व ज्येष्ठ नागरिकांना मोठा त्रास सहन करावा लागला. पहिल्याच पावसात अशी परिस्थिती निर्माण झाल्याने नागरिकांमध्ये संतापाचे वातावरण आहे. स्थानिक नागरिकांनी अनेक वेळा नाल्यांची स्वच्छता व दुरुस्ती करण्याची मागणी केली होती.तसेच या सोनल नगर मध्ये ज्या गुत्तेदाराने काम केले आहे ते चुकीच्या पद्धतीने केले असल्याचे निवेदन महानगर पालिका प्रशासनास वेळोवेळी देऊन सुद्धा प्रशासनाने त्याकडे दुर्लक्ष केल्याचा आरोप नागरिकांनी केला आहे. पावसाळ्याच्या सुरुवातीलाच ही अवस्था निर्माण झाल्याने पुढील काळात मुसळधार पाऊस झाल्यास परिस्थिती आणखी गंभीर होण्याची भीती व्यक्त केली...

35 वर्षांच्या प्रतीक्षेनंतर परतूरच्या आदिवासी वस्तीत रोहित्राची रोशनी; आमदार लोणीकरांचे यशस्वी प्रयत्न,क्रांतिवीर बिरसा मुंडा नगरात वीजेची चमक

परतूर प्रतिनिधी कैलश चव्हाण 
दि. 4 जुलै 2025  परतूर नगर परिषद अंतर्गत येणाऱ्या वार्ड क्रमांक 4 मधील क्रांतिवीर बिरसा मुंडा नगर (पारधी वाडा) या आदिवासी वस्तीमध्ये गेल्या 35 वर्षांपासून स्वतंत्र वीजपुरवठ्याची प्रतीक्षा संपली आहे. लोकप्रिय आमदार बबनरावजी लोणीकर यांच्या विशेष प्रयत्नांमुळे या भागात स्वतंत्र रोहित्र बसवण्यात आले असून, या घटनेमुळे स्थानिक आदिवासी बांधवांमध्ये आनंदाचे आणि उत्साहाचे वातावरण पसरले आहे.  
या भागातील रहिवाशी आणि सामाजिक कार्यकर्ते ॲड. सुरेश काळे यांनी वार्ड क्रमांक 4 मध्ये स्वतंत्र रोहित्र बसवण्याची मागणी आमदार लोणीकर यांच्याकडे सातत्याने लावून धरली होती. गेल्या विधानसभा निवडणुकीदरम्यान या भागात आयोजित सभेत लोणीकर यांनी येथील रहिवाशांना स्वतंत्र रोहित्र देण्याचे आश्वासन दिले होते. त्यांच्या या शब्दाला जागत, त्यांनी प्रशासकीय पातळीवर पाठपुरावा करून हे रोहित्र बसवण्यात यश मिळवले. या रोहित्रामुळे आता या वस्तीतील प्रत्येक घरात वीजेची रोशनी पोहोचणार आहे, ज्यामुळे दैनंदिन जीवन सुसह्य होणार आहे.
क्रांतिवीर बिरसा मुंडा नगरातील रहिवाशांना गेल्या 35 वर्षांपासून स्वतंत्र वीजपुरवठ्याची सुविधा उपलब्ध नव्हती. यामुळे या भागातील नागरिकांना अंधारात राहण्याची वेळ येत होती. स्थानिक नगर परिषद प्रशासनानेही या समस्येकडे फारसे लक्ष दिले नव्हते. मात्र, आमदार लोणीकर यांनी या समस्येची दखल घेत तातडीने उपाययोजना केल्या. त्यांच्या प्रयत्नांमुळे केवळ रोहित्रच नाही, तर आगामी काळात या भागात रस्ते, स्ट्रीट लाइट्स आणि नाल्यांची निर्मितीही होणार आहे. यामुळे या वस्तीचे संपूर्ण चित्र पालटण्याची शक्यता आहे.
रोहित्र बसवण्याच्या या यशस्वी प्रयत्नांमुळे स्थानिक आदिवासी बांधवांमध्ये आनंदाचे वातावरण आहे. "आमच्या गल्लीत आता प्रकाश पडला आहे. आमदार लोणीकर यांनी आम्हाला दिलेला शब्द खरा केला," असे स्थानिक रहिवासी रामदास पारधी यांनी सांगितले. तर, "आता आमच्या मुलांना रात्री अभ्यास करता येईल, आणि घरातही विजेची सोय झाल्याने जीवन सुखकर होईल," असे सुमनबाई वाघमारे यांनी आनंद व्यक्त करत सांगितले.
आमदार लोणीकर यांनी केवळ रोहित्र बसवण्यापुरतेच थांबले नसून, या भागाच्या सर्वांगीण विकासासाठी पावले उचलली आहेत. येत्या काही महिन्यांत या वस्तीत रस्ते, स्ट्रीट लाइट्स आणि नाल्यांची कामे पूर्ण करण्याचे नियोजन आहे. यामुळे गेल्या अनेक वर्षांपासून उपेक्षित असलेल्या या भागाला विकासाची नवी दिशा मिळणार आहे. "सर्वसामान्यांचे प्रश्न सोडवणे हेच माझे ध्येय आहे. या भागातील प्रत्येक व्यक्तीला मूलभूत सुविधा मिळाल्याशिवाय मी स्वस्थ बसणार नाही," असे लोणीकर यांनी याप्रसंगी सांगितले.
आमदार लोणीकर यांच्या या प्रयत्नांमुळे परतूरमधील सर्वसामान्य नागरिकांचा त्यांच्यावरील विश्वास अधिक दृढ झाला आहे. विशेषतः आदिवासी समाज आणि पारधी वाड्यातील रहिवाशांनी त्यांच्या कार्याचे कौतुक केले आहे. "आमदार लोणीकर यांनी आमच्या वस्तीला केवळ वीजच नाही, तर विकासाची आशा दिली आहे," असे स्थानिक सामाजिक कार्यकर्ते ॲड. सुरेश काळे यांनी नमूद केले.
क्रांतिवीर बिरसा मुंडा नगरातील या रोहित्र बसवण्याच्या घटनेने परतूरच्या आदिवासी वस्तीला नवसंजीवनी मिळाली आहे. आमदार बबनरावजी लोणीकर यांच्या नेतृत्वाखाली आणि प्रशासकीय पाठपुराव्यामुळे ही ऐतिहासिक कामगिरी साध्य झाली आहे. आगामी काळात या भागात होणारी विकासकामे येथील रहिवाशांचे जीवनमान उंचावण्यास निश्चितच मदत करतील. या यशस्वी प्रयत्नांमुळे परतूरच्या जनतेत आनंद आणि विश्वासाचे नवे वातावरण निर्माण झाले आहे.

Comments

Popular posts from this blog

"संतांच्या कृपेनेच दानाची वृत्ती निर्माण होते"-भ.प. विशाल महाराज खोले

भगवत भक्ती शिवाय मनुष्याला सुखाची प्राप्ती होणार नाही, बेलोरा येथ तीन दिवसीय श्री गीता रामायण संत्संग व ज्ञानयज्ञ सोहळ्यात प पू . आनंद चैतन्य बापू यांचे प्रतिपादन

स्थानिक गुन्हे शाखेची कारवाई जालना शहरातील घरफोडीत सराईत आरोपी जेरबंद करून तीन तोळे वजनाचे सोन्याचे गंठण केले हस्तगत